Tôi đang làm giám đốc công ty TNHH vậy có được làm Giám đốc Công ty cổ phần hay không?

Tôi đang làm giám đốc công ty TNHH vậy có được làm Giám đốc Công ty cổ phần hay không?

Giám đốc công ty cổ phần có thể đồng thời làm Giám đốc hoặc Tổng Giám đốc của doanh nghiệp khác.
 

 
 
 
Hỏi 
 
Tôi đang làm giám đốc công ty TNHH vậy có được làm Giám đốc Công ty cổ phần hay không?
 
Trả lời
 
Trước đây, khoản 2 Điều 116 Luật Doanh nghiệp 2005 quy định : “Giám đốc hoặc Tổng giám đốc công ty không được đồng thời làm Giám đốc hoặc Tổng giám đốc của doanh nghiệp khác.”
 
Tuy nhiên, hiện tại Luật Doanh nghiệp 2005 đã hết hiệu lực. Luật Doanh nghiệp 2014 được ban hành đã bãi bỏ quy định này. Vì vậy, kể từ ngày 01/07/2015, Giám đốc Công ty cổ phần có thể đồng thời làm Giám đốc hoặc Tổng giám đốc của doanh nghiệp khác. 

 
 
Tòa nhà HSLAWS, Số 183 Trường Chinh, Khương Mai, Thanh Xuân, Hà Nội
   Điện thoại: 043 724 6666; Di động: 090  574 6666

 

Phản hồi khách hàng

 

Ý kiến của bạn

Họ tên:  
Email:
Nội dung:  
Mã bảo vệ:   R41BLZ
 

Tin đã đăng

Dịch vụ

Hỏi đáp pháp luật

Biểu mẫu

Từ khóa liên quan

 
VĂN PHÒNG LUẬT SƯ NAM HÀ NỘI
Địa chỉ: Tòa nhà HSLAWS, 183 Trường Chinh, Phường Khương Mai, Quận Thanh Xuân, Hà Nội Mobile: 098 367 6668; Phone: 043 724 6666; Fax: 043 538 0666; Email:   hslaw@hslaw.vn
Follow